Nhà thầu tư vấn có phải mua bảo hiểm hoạt động xây dựng?

Admin

Admin

07/03/2017

(Xây dựng) – Văn phòng điều hành TVGS DINVAI Trường Sơn Đông (TP. Đà Nẵng) hỏi: Nhà thầu tư vấn giám sát có phải mua bảo hiểm bắt buộc đối với công việc tư vấn giám sát không?



Ảnh minh hoạ

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Đối tượng nhà thầu tư vấn bắt buộc mua bảo hiểm trong hoạt động đầu tư xây dựng được quy định cụ thể tại Điểm b, Khoản 2, Điều 9 Luật Xây dựng 2014 và quy định tại Khoản 2, Điều 4 Nghị định số 119/2015/NĐ-CPngày 13/11/2015 của Chính phủ quy định bảo hiểm bắt buộc trong hoạt động đầu tư xây dựng.

Trường hợp nhà thầu tư vấn không thuộc đối tượng phải tham gia bảo hiểm bắt buộc được khuyến khích mua bảo hiểm bắt buộc trong hoạt động xây dựng trên cơ sở thỏa thuận với doanh nghiệp bảo hiểm và phù hợp với các quy định pháp luật liên quan.

PV

Bài viết khác

Lịch thi đấu bóng đá Ngoại Hạng Anh 2017/2018 mới nhất Livescore – Kết quả bóng đá trực tuyến Lịch thi đấu MU, Man City, Arsenal, Chelsea, Tottenham, Liverpool Giáng sinh 2017 LỊCH THI ĐẤU BÓNG ĐÁ HÔM NAY MỚI NHẤT Neymar sút bay cả bóng lẫn giày xuống biển, bị đàn em “cười thối mũi”